आपला जिल्हामहाराष्ट्र

पुणे लोणावळा, लोणावळा मार्गावरील लोकल येत्या २२ ऑगस्ट पासुन सर्व लोकल गाड्या धावणार.

पुणे-लोणावळा मार्गावरील सर्व लोकल गाड्या २२ ऑगस्ट पर्यत पूर्ववत होणार असल्याचे मध्ये रेल्वे पुणे विभागाने कळवले आहे त्यामुळे प्रवाश्यांमध्ये आनंदाचे वातावरण

पुणे लोणावळा, लोणावळा मार्गावरील लोकल येत्या २२ ऑगस्ट पासुन सर्व लोकल गाड्या धावणार.

 

पुणे-लोणावळा मार्गावरील सर्व लोकल गाड्या २२ ऑगस्ट पर्यत पूर्ववत होणार असल्याचे मध्ये रेल्वे पुणे विभागाने कळवले आहे त्यामुळे प्रवाश्यांमध्ये आनंदाचे वातावरण

आवाज न्यूज: मच्छिंद्र मांडेकर, लोणावळा प्रतिनिधी १२ ऑगष्ट.

पुणे दि. ११ :- कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर मध्ये रेल्वे ने लोकल गाड्या बंद केले होते जसे जसे कोरोनाचे प्रादुर्भाव कमी होत गेले तसे तसे लोकलगाड्या मध्ये रेल्वे ने सुरू केल्या पण यात चाकरमानी, कॉलेज, शाळेय विद्यार्थी ते सर्व सामान्यांना फारच त्रास सहन करावा लागला दिवसा फक्त चार लोकलगाड्या पुणेलोणावळा दरम्यान धावत होत्या या मुळे कामगार वर्ग सहीतकोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर मध्ये रेल्वे ने लोकल गाड्या बंद केले होते जसे जसे कोरोनाचे प्रादुर्भाव कमी होत गेले तसे तसे लोकलगाड्या मध्ये रेल्वे ने सुरू केल्या पण यात चाकरमानी, कॉलेज, शाळेय विद्यार्थी ते सर्व सामान्यांना फारच त्रास सहन करावा लागला दिवसा फक्त चार लोकलगाड्या पुणे लोणावळा दरम्यान धावत होत्या या मुळे कामगार वर्ग सहीत सर्व सामान्यांना वेळेवर कामाला, शाळेला, कॉलेजला वेळेवर पहुचता आले नाही या बाबत अनेक प्रवास संघटना सामाजिक संघटनेने आवाज उठविला लोक नाराजगीचे सुर काढत होते व रेल्वे प्रवासी संघटनेचे अनेक वेळा तक्रारी सादर केले त्यामुळे आता हे प्रतिक्षा संपले आहे मध्ये रेल्वेने पुणे लोणावळा मार्गावरील सर्व लोकल सेवा २२ ऑगस्टपर्यंत पूर्ववत होणार असल्याचे मध्य रेल्वेच्या पुणे विभागाने कळवले आहे.

कोरोनामुळे पुणे लोणावळा मार्गावर ७ ऑगस्टपर्यंत तेरा जोडी लोकल फेऱ्या चालवल्या जात होत्या. कोरोनातील बंद केलेल्या लोकल परत सुरु करण्याचा निर्णय मध्य रेल्वेने घेतला आहे. त्यानुसार चार लोकल फेऱ्या सुरु करण्यात आले आहेत. १५ ऑगस्टपासून सहा लोकल फेऱ्या तर २२ ऑगस्टपासून चार लोकल फेऱ्या पुन्हा सुरू करण्यात येतील. असे मध्य रेल्वे विभागाने कळविलेआठ ऑगस्टपासून सुरू झालेल्या चार लोकल फेऱ्या  पुणे- तळेगाव लोकल ही पुण्याहून दुपारी ३:४२ वा. रवाना होऊन तळेगावला ४:३२ वाजता पोहोचेल. पुणे-लोणावळा लोकल ही रात्री ९:०२ वाजता रवाना होऊन रात्री १०:२२ वा.लोणावळ्याला पोहोचेल. तळेगाव-पुणे लोकल ही दुपारी ४:४० वा तळेगावहून रवाना होऊन पुण्याला संध्याकाळी ५:३२ वा. पोहोचेल.

१५ ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या सहा लोकल फेऱ्या : पुणे-लोणावळा लोकल ही रात्री १०:१० वाजता रवाना होऊन रात्री ११:३० वा लोणावळ्याला पोहोचेल. पुणे-लोणावळा लोकल ही पहाटे ४:४५ वा पुण्याहून रवाना होऊन सकाळी ६:०५ वा पुण्याला पोहोचेल. लोणावळा – पुणे लोकल ही सकाळी ५:२० वा लोणावळ्याहून रवाना होईल व सकाळी ६:४० वा. पुण्याला पोहोचेल.

लोणावळा – पुणे लोकल लोणावळ्याहून रात्री १०३५ वा होईल व पुण्याला रात्री ११:५० वा. पोहोचेल. लोणावळा – पुणे लोकल ही लोणावळ्याहून रात्री ११:४० वा रवाना होईल व दुसऱ्या दिवशी रात्री १:१७ वा पुण्याला पोहोचेल.

२२ ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या चार लोकल फेऱ्या :

पुणे- तळेगाव लोकल ही पुण्याहून रात्री ११:२० वा रवाना होईल व दुसऱ्या दिवशी १२:१० वा तळेगावला पोहोचेल.

पुणे-लोणावळा लोकल ही पुण्याहून सकाळी ६:४८ वा रवाना होईल व तळेगावला ७:३८ वा पोहोचेल.

तळेगाव – पुणे लोकल ही तळेगावहून रात्री १२:३५ वा. रवाना होईल व पहाटे १:३७ वा पुण्याला पोहोचेल.

मध्य रेल्वेच्या पुणे विभागाचे जनसंपर्क अधिकारी मनोज झवर म्हणाले की, “पुणे लोणावळा मार्गावर एकूण १४ लोकल फेऱ्या परत सुरु होण्याने हजारो रेल्वे प्रवाशांना त्याचा लाभ होईल. दुपारी व रात्री उशिरा लोकल फेऱ्या नसल्याने लोकांना त्रास होत होता. तो या मुळे कमी होईल.” या निर्णयामुळे कामगार, कॉलेज शाळेय विद्यार्थी आणि नागरिकांन मध्ये आनंदाचे वातावरण निर्माण झाले आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

या वेबसाईट वरील मजकुर कॉपी करू नये