ताज्या घडामोडी

सुप्रिया सुळेंचा भाजपावर गंभीर आरोप, भाजपाने आमचे घर फोडले

बारामतीच्या खासदार सुप्रिया सुळे : सुनेत्रा पवार माझ्या आईसारख्या आहेत, भाजपमुळे आमच्या कुटुंबात फूट पडली

Spread the love

महाराष्ट्राच्या बारामती लोकसभा जागेसाठी आपल्या मेहुणीच्या उमेदवारीबद्दल तिच्या पहिल्या टिप्पणीत, शरद पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या विद्यमान खासदार सुप्रिया सुळे यांनी रविवारी सुनेत्रा पवार यांचे वर्णन त्यांच्या आईसारखे केले आणि सत्ताधारी भाजपवर फूट पाडल्याचा आरोप केला. पवार कुटुंब.

बारामतीत प्रचार करणारे भाजप नेते शरद पवारांचा पराभव करायचा असल्याचा दावा करत आहेत . यावरून भाजपला बारामतीचा विकास करायचा नाही हे स्पष्ट होते. त्यांना फक्त शरद पवारांचा पराभव करायचा आहे. त्यांच्याकडे उमेदवार नव्हता. आणि म्हणून त्यांनी आमच्या कुटुंबात फूट पाडण्याचा निर्णय घेतला. त्यांनी आमच्याच कुटुंबातील सदस्याला निवडणुकीला उभे केले. मोठ्या भावाची बायको जिला आपण वहिनी म्हणून संबोधतो ती आईसारखी असते. हे आमच्या संस्कृतीत आहे… भाजपने आमच्या आईला माझ्या विरोधात उभे केले आहे, असे सुळे यांनी त्यांच्या मतदारसंघात पत्रकारांशी बोलताना सांगितले.

सुळे यांनी यापूर्वी लोकसभा निवडणुकीच्या संदर्भात सुनेत्रा यांचे नाव घेण्यासही नकार दिला होता. त्याऐवजी, लोकशाहीत प्रत्येकाला निवडणूक लढवण्याचा अधिकार आहे, असे त्या वारंवार सांगत होत्या. सुनेत्रा किंवा सुळे या दोघांनीही एकमेकांवर थेट हल्ला चढवला नाही.

शनिवारी अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसने बारामतीसाठी सुनेत्रा यांची उमेदवारी जाहीर केली. त्याचवेळी शरद पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसने सुळे यांची उमेदवारी जाहीर केली. निवडणूक आयोगाने लोकसभा निवडणुकीचे वेळापत्रक जाहीर करण्यापूर्वी या दोन्ही महिला प्रचार करत आहेत. शरद पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसने सुरुवातीपासूनच सुळे यांना बारामतीतून उमेदवारी दिली जाईल, असे सांगितले असले तरी अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादीने मात्र मौन बाळगले होते. उपमुख्यमंत्र्यांनी मात्र बारामतीत पत्नीला उमेदवारी देण्याचे पुरेसे संकेत दिले होते.

आपल्याला पुन्हा एकदा उमेदवारी दिल्याबद्दल विरोधी महाविकास आघाडीचे आभार मानायचे असल्याचे सुळे म्हणाल्या. “तसेच, मला त्या मतदारांचे आभार मानायचे आहेत ज्यांनी यापूर्वी तीन वेळा मला पाठिंबा दिला आणि लोकसभेत त्यांचा प्रतिनिधी म्हणून मला निवडून दिले. मला पुन्हा मतदारांना त्यांची सेवा करण्याची संधी द्यावी असे आवाहन करायचे आहे,” ती म्हणाली.

बारामतीतील लढत आपल्यासाठी वैचारिक असल्याचे सुळे म्हणाल्या. “मी कोणाही व्यक्तीशी लढत नाही. माझा लढा भाजपच्या चुकीच्या धोरणांविरुद्ध आहे. माझे राजकारण वैयक्तिक नसून विकास आणि विचारसरणीचे आहे, असेही त्या म्हणाल्या.

देशासमोर वाढती महागाई , बेरोजगारी अशा समस्या असल्याचे सुळे म्हणाल्या. “आणि वाढत्या भ्रष्टाचाराबरोबरच भाजप सरकारची हुकूमशाही ही देशासमोरील आणखी एक मोठी समस्या आहे,” ती म्हणाली.

लोकसभा निवडणुकीच्या तिसऱ्या टप्प्यात बारामतीत ७ मे रोजी मतदान होणार आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!